ภาควิชาวิศวกรรมโยธาขอขอบคุณ การรถไฟฟ้าขนส่งมวลชนแห่งประเทศ และกิจการร่วมค้า ซีเคเอสที-พีแอล ที่ได้กรุณา ให้นักศึกษาปริญญาตรีโครงการนานาชาติ และบัณฑิตศึกษาสาขาวิศวกรรมเทคนิคธรณี ของภาควิชาเข้าดูงานการก่อสร้างบริเวณเปลี่ยนจากโครงสร้างเหนือดินเป็นอุโมงค์ใต้ดิน บริเวณสถานีรัฐสภา ณ โครงการรถไฟฟ้าสายสีม่วง ช่วงเตาปูน-ราษฎร์บูรณะ (วงแหวนกาญจนาภิเษก) พร้อมบรรยายให้ความรู้ รูปแบบการก่อสร้างสถานีแบบต่างๆ และพาชมเข้าดูการก่อสร้างขั้นตอนต่างๆ เมื่อวันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2567
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/sokarn29046722.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/sokarn29046712.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/sokarn29046732.jpg)