วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2567 นักศึกษาระดับปริญญาตรี ชั้นปีที่ 4 นักศึกษาระดับบัณฑิตศึกษา และอาจารย์ภาควิชาวิศวกรรมโยธา คณะวิศวกรรมศาสตร์ มจธ. จำนวน 25 คน เข้าศึกษาดูงาน ณ บริษัท อมตะยู จำกัด อุตสาหกรรมอมตะซิตี้ ศูนย์บริหารจัดการทรัพยากรป่าชายเลน และสถาบันวิทยาศาสตร์ทางทะเล มหาวิทยาลัยบูรพา จังหวัดชลบุรี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักศึกษาได้นำความรู้ไปประยุกต์ใช้งานทางด้านวิศวกรรมโยธา การบริหารจัดการน้ำอย่างมีประสิทธิภาพโดยการทำงานผ่านการปฏิบัติงานจริง จากการดูงานในครั้งนี้
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/amata2904672.jpg)