ภาควิชาวิศวกรรมโยธาขอขอบคุณ NT Joint Venture การท่าอากาศยานแห่งประเทศ และบริษัท Ce Teau (Thailand) จำกัด ที่ได้กรุณา ให้นักศึกษาปริญญาตรีโครงการนานาชาติ และบัณฑิตศึกษาสาขาวิศวกรรมเทคนิคธรณี ของภาควิชาเข้าดูงานการปรับปรุงคุณภาพดินด้วยเทคนิค Vacuum PVD ในงานก่อสร้างลานจอด ลานขับ และลานวิ่งท่าอากาศยาน ณ ลานจอดท่าอากาศยานประชิดอาคารเทียบเครื่องบินรองหลังที่ 2 ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ อำเภอบางพลี พร้อมบรรยายให้ความรู้ ให้ดูตัวตัวอย่าง PVD และพาชมเข้าดูการก่อสร้างขั้นตอนต่างๆ เมื่อวันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2567
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/ceateau291.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/ceateau292.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/ceateau293.jpg)