วันพฤหัสบดีที่ 29 กุมภาพันธ์ 2567 น้องๆนักเรียนจาก Guarantee International College, Myanmar จำนวน 30 คน เข้าเยี่ยมชมภาควิชาวิศวกรรมโยธาและห้องปฏิบัติการชลศาสตร์ ของภาควิชาวิศวกรรมโยธา โดยมี ดร. ชาญชัย เพชรพงศ์พันธุ์ อาจารย์ประจำสาขาวิศวกรรมทรัพยากรน้ำ บรรยายให้ความรู้และแนะนำข้อมูลต่างๆของภาควิชาฯให้แก่น้องๆนักเรียน หลังจากบรรยายเสร็จสิ้นได้พาเยี่ยมชมห้องปฏิบัติการชลศาสตร์ ซึ่งเป็นการเปิดโลกทัศน์ทางการศึกษาของน้องๆนักเรียน โดยได้เข้ามาดูสถานศึกษาจริง ห้องปฎิบัติการจริง ได้พูดคุยสอบถามกับอาจารย์และเจ้าหน้าที่ โดยตรงและมีบรรยากาศเป็นแบบกันเอง
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/non2902671.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/non2902672.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/non2902673.jpg)