นายพีรสิทธิ์ มหาสุวรรณชัย นักศึกษาปริญญาเอก (คปก. 19) ภาควิชาวิศวกรรมโยธา คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี โดยมี ผศ. ดร.ชัยณรงค์ อธิสกุล เป็นที่ปรึกษา ได้เข้าร่วมนำเสนอผลงานวิจัยเรื่อง “การประยุกต์ใช้เทคโนโลยีการสแกนวัตถุ 3 มิติ และวิธีไฟไนต์เอลิเมนต์เพื่อการประเมินสภาพโครงสร้างโบราณสถานของไทย” ในงาน RGJ-University Forum เมื่อวันที่ 24 พฤษภาคม 2562 ณ โรงแรมตวันนา โดยได้รับการประเมินจากผู้ทรงคุณวุฒิว่าเป็นผลงานวิจัยดีเด่น และได้รับการคัดเลือกให้ไปนำเสนอผลงานในงานประชุมวิชาการประจำปีของโครงการปริญญาเอกกาญจนาภิเษก
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2019/05/RGJ621.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2019/05/RGJ624.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2019/05/RGJ623.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2019/05/RGJ622.jpg)