วันอังคารที่ 6 สิงหาคม 2562 ภาควิชาวิศวกรรมโยธาได้จัดการปฐมนิเทศ นักศึกษาชั้นปีที่ 1 ปีการศึกษา 2562 โดยมี รศ.ดร.สุทัศน์ ลีลาทวีวัฒน์ หัวหน้าภาควิชาวิศวกรรมโยธา กล่าวต้อนรับ พร้อมทั้งแจ้งวัตถุประสงค์ เป้าหมายและกิจกรรมของภาควิชาฯ พร้อมกันนี้ยังมีการให้คำแนะนำจากคณาจารย์และเจ้าหน้าที่ภาควิชาฯ ในการลงทะเบียนเรียนว่ามีขั้นตอนอย่างไร การใช้ชีวิตภายในรั้วมหาวิทยาลัย การวางตัวและกฏระเบียบต่างๆที่จะต้องใช้ชีวิตภายในมหาวิทยาลัยแห่งนี้ รวมไปถึงคำแนะนำจากรุ่นพี่ที่ไปแลกเปลี่ยนการเรียนการสอน ณ ต่างประเทศ ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้จัดขึ้น ณ อาคารอาคาร วิศววัฒนะ 4 ชั้น ห้อง Civil Engineering International Area (CIA) โดยกิจกรรมในครั้งนี้มีนักศึกษาเข้าร่วมทั้งสิ้นจำนวน 160 คน
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/07/DSC07154-1024x577.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/07/DSC07214-1024x577.jpg)