วันที่ 5 สิงหาคม 2562 สโมสรนักศึกษาภาควิชาวิศวกรรมโยธา คณะวิศวกรรมศาสตร์ มจธ. ได้จัดโครงการ “แรกพบมดโยธา” ประจำปีการศึกษา 2562 โดยจัดทำโครงการในรูปแบจิตอาสาร่วมกับศูนย์การจัดการด้านพลังงานสิ่งแวดล้อม ความปลอดภัยและอาชีวอนามัย (EESH) โดยมีกิจกรรม ซ่อมแซมจักรยานและดูแลจักรยาน ปลูกป่าชายเลน และเก็บขยะรอบสระน้ำ มจธ.บางขุนเทียน ส่วนอีกกลุ่ม ร่วมกันทำความสะอาดข้างหลังอาคารเรียนรวม 5 และทางระบายน้ำ มจธ.บางมด โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่างนักศึกษาชั้นปีที่ 1 กับรุ่นพี่ และรู้จักการช่วยเหลือในรูปแบบจิตอาสา
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/07/แรกพบมดโยธา2562_๑๙๐๘๐๖_0022-1024x576.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/07/DSC07138-1024x577.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/07/แรกพบมดโยธา2562_๑๙๐๘๐๖_0035-1024x768.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/07/modyo624.jpg)