ภาควิชาวิศวกรรมโยธา คณะวิศวกรรมศาสตร์ มจธ. ขอแสดงความยินดีกับ นักศึกษาภาควิชาวิศวกรรมโยธา ในโอกาส ได้รับรางวัลชมเชย จากการเข้าร่วมการแข่งขันแก้ปัญหาทางวิศวกรรมปฐพี ครั้งที่ 5 จัดเมื่อวันเสาร์ที่ 12 กันยายน 2563 ณ ห้องประชุม ชั้น 4 อาคาร วสท. การแข่งขันแก้ปัญหาทางวิศวกรรมปฐพี จัดโดยคณะอนุกรรมการสาขาวิศวกรรมปฐพี ในคณะกรรมการสาขาวิศวกรรมโยธา วิศวกรรมสถานแห่งประเทศไทย ร่วมกับมูลนิธิศาสตราจารย์ ดร.ชัย มุกตพันธ์ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างโอกาสให้นิสิต นักศึกษา ได้แสดงความคิดวิเคราะห์จากการแก้ปัญหาด้านวิศวกรรมปฐพีและฐานรากและเป็นการสร้างเครือข่ายของวิศวกรปฐพีรุ่นใหม่ ในการแข่งขันครั้งนี้มีทีมเข้าร่วมมากกว่า 10 ทีม จากมหาวิทยาลัยที่มีการเรียนการสอนด้านวิศวกรรมโยธาทั่วประเทศ
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/09/n00053-0-1024x443.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2020/09/serSoil-1024x724.jpg)