ภาควิชาวิศวกรรมโยธาขอขอบคุณ บริษัท ช. การช่าง จำกัด มหาชน และการประปานครหลวง ที่ได้กรุณา ให้นักศึกษาปริญญาตรี และบัณฑิตศึกษา ของภาควิชาเข้าดูงานการเตรียมการในปล่องก่อสร้างอุโมงค์เพื่อรับการเจาะทะลุของหัวเจาะ (Break in) โครงการงานก่อสร้างอุโมงค์ส่งน้ำตามแนวถนนกาญจนาภิเษกและถนนทางรถไฟสายเก่าจากสถานีสูบจ่ายน้ำบางมด ถึงสถานีสูบจ่ายน้ำสำโรง พร้อมงานส่วนที่เกี่ยวข้อง สัญญา G-TN- 9D พร้อมพาชมบริเวณรอบพื้นที่ก่อสร้างและในปล่องก่อสร้าง เมื่อวันศุกร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2567 ที่สถานที่ก่อสร้างปล่องอุโมงค์ 9C-10 บริเวณเลียบทางด่วนกาญจนาภิเษก
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/pktun164.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/pktun165.jpg)