เมื่อวันจันทร์ที่ 25 มีนาคม 2567 ภาควิชาวิศวกรรมโยธา มจธ.ได้รับเกียรติจาก คุณรณลักษมิ์ เหมนิธิ และ คุณอิฏฐ์ อภิชาตบุตร์ จาก บริษัท อีจีส เรล (ประเทศไทย) จำกัด ที่มาบรรยายพิเศษเรื่อง “The Future of Rails” ที่มีเนื้อหาครอบคลุม ข้อจำกัดและความซับซ้อนของการก่อสร้างรถไฟฟ้าในเขตเมือง แนวคิดการจัดการและเทคนิคการออกแบบและก่อสร้างทั้งก่อนและระหว่างก่อสร้าง ขั้นตอนการวางแผน การจัดการผลกระทบที่อาจเกิดขึ้น ให้แก่นักศึกษาภาควิชาวิศวกรรมโยธาชั้นปีที่ ปีที่ 4 จำนวน 20 คน ณ ห้อง C04-202 ภาควิชาวิศวกรรมโยธาคณะวิศวกรรมศาสตร์
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/len2503673.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/len2503671.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/len2503672.jpg)