ภาควิชาวิศวกรรมโยธา คณะวิศวกรรมศาสตร์ มจธ. ขอแสดงความยินดีกับ นักศึกษาชั้นปีที่ 4 ภาควิชาวิศวกรรมโยธา ได้รับรางวัล Best Paper Award สาขาวิศวกรรมสำรวจและระบบสารสนเทศภูมิศาสตร์ งานประชุมวิชาการโยธาแห่งชาติ ครั้งที่ 29 (NCCE29) ณ โรงแรมดิเอ็มเพรส จังหวัดเชียงใหม่ เมื่อวันพุธที่ 31 พฤษภาคม พ.ศ.2567 หัวข้อปริญญานิพนธ์ที่ได้รับรางวัล “การศึกษาการทรุดตัวของขยะในพื้นที่ฝังกลบในประเทศไทย โดยใช้เทคโลยีภาพถ่ายทางอากาศ” ทีมนักศึกษา นายพรหมพล ท้าวแผนบุญ นายวัชรธร หมู่ทองคำ และนายศิระวิทย์ วิศวะโยธานันท์ ที่ปรึกษา ผศ. ธีระ ลาภิศชยางกูล
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/NCCe29116671.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/NCCe29116672.jpg)