ภาควิชาวิศวกรรมโยธา คณะวิศวกรรมศาสตร์ มจธ. จัดสัมมนาประจำปี 2567 วันที่ 13 – 14 กรกฎาคม 2567 ณ เวย์ โฮเต็ล พัทยา จังหวัดชลบุรี โดยมี ผศ. ดร.วุฒิพงศ์ เมืองน้อย ประธานกิจกรรมภาควิชาฯ กล่าววัตถุประสงค์ของงาน ดร.จุลพจน์ จิรวัชรเดช หัวหน้าภาควิชาวิศวกรรมโยธา กล่าวต้อนรับทุกท่านและเปิดการสัมมนา โดยการสัมมนาในครั้งนี้ได้รับเกียรติจาก ศ. คร.ชัย จาตุรพิทักษ์กุล ที่ปรึกษาคณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ มจธ. มาบรรยายเสนอแนะเกี่ยวกับการพัฒนาภาควิชาฯ การจัดสัมมนาในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความสามัคคีในภาควิชาฯ และร่วมกันระดมความคิดเห็นเพื่อการพัฒนาภารกิจหลักด้านการเรียนการสอน การวิจัย การบริการวิชาการ การประชาสัมพันธ์ กิจกรรมเพื่อพัฒนานักศึกษา และกิจกรรมของภาควิชาฯ เพื่อเตรียมความพร้อมรับมือกับการเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นในปัจจุบัน
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/sm1607672.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/sm1607673.jpg)
![](https://ce.kmutt.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/sm1607671.jpg)